"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไม่ต้องครับ น้ำยาหล่อเย็นไม่ต้องครับใช้ของเดิมได้ แ ...
noth1 โพสต์เมื่อ 7/5/2013 09:38

ถามเป็นความรู้ครับ น้ำมันเครื่องสำหรับแก๊ส กับ น้ำมันเครื่องปกติสำหรับน้ำมัน ต่างกันยังไงครับ  ปกติผมใช้น้ำมันธรรมดาเกรดซินเธติก แต่เปลี่ยนถ่ายให้เร็วกว่ากำหนดนิดหน่อย ประมาณ 8,000 ก็ถ่้ายแล้วครับ แต่อยากรู้ว่าน้ำมันเครื่องสำหรับแก๊สมันจะต่างกันไหม? อาจจะมีคุณสมบัติทางเคมีที่แตกต่างเพื่่อรถใช้แก๊สหรือเปล่า?  ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host