"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วาล์วยันซ้อมที่ศูนย์ หรืออู่ดีครับ

รถ honda city 2013 ติด energy reform OBD วิ่งได้หมื่อนกว่าโล มีอาการวาล์วยันจะซ้อมที่ศูนย์ หรืออู่ดีครับราคาแตกต่างกันมากไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วาวยัน มันเกิดจากอะไรครับ แล้ว อาการมันเป็นอย่างไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถ honda city 2013 ติด energy reform OBD วิ่งได้หมื่อนกว่าโล มีอาการ ...
adoken โพสต์เมื่อ 23/3/2013 21:33

รู้ได้ไงว่ายันครับ

เสียงเครื่องดังมากไหมครับ ทำไมวาล์วยันเร็วจัง วิ่งได้แค่หมื่นโลเอง ใช้แก๊สอย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ สลับใช้น้ำมันบ้างหรือเปล่า

มีอาการอย่างไรบ้างครับ  อาจจะไม่ใช่วาวล์ยันก็ได้นะ  

ติดแก๊สเหมือนกันครับ ก่อนติดถามศูนย์แล้วครับ ว่าถ้าติดแก๊สจะยังประกันเครื่องไม๊ ศูนย์บอกยังประกันเครื่องให้ครับ (ศูนย์พระราม 5)

ผมเข้าศูนย์ที่ HONDA สุวรรณภูมิ เขาบอกไม่รับประกันเครื่องแล้วครับเนื่องจากไปติดตั้งแก๊สมา ใครพอจะรู้จักร้านแถวเทพารักษ์บ้างครับช่วยแนะนำหน่อย

ศูนย์ซิครับ รถยังอยู่ในประกัน ซ่อมฟรี

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host