"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องการติดแก๊ส NGV

แก๊ส NGV ถังเล็กสุดกีลิตรครับ ที่อยากได้ถังเล็กๆเพราะว่า เห็น city ตัวที่ติด CNG มาจกาโรงงานน้ันพื้นที่ห้องเก็บของแทบไม่เหลือเลย ถ้าติด NGV แล้วช่วงล่างต้องเปลียนอะไรอีกหรือป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไมาสนใจ LPG รึครับ ปั๊มหาง่าย ความร้อนในห้องเครื่องก็น้อยกว่าเกือบเท่าตัว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

LPG เป็นคำตอบสุดท้ายเหมือนกันครับ

ใจจริงก็อยากติด lpg มากกว่าแต่เห็นข่าวบอกว่าจะปล่อยลอยตัวกลัวต่อไปราคาจะสูง ผมก็เลยไม่แน่แน่ใจว่าจะติด lpg หรือ ngv ยังก็ช่วยแนะนำถึงข้อดี-ข้อเสีย และก็เรื่องความคุ่มค่าทีครับผมไม่ค่อยมีความรู้ครับขอบคุรมากๆครับ

ข้อดี ข้อเสียลองหาอ่านเอาตามเวปต่างๆครับ LPG จะปรับราคาแต่คงไม่มากเท่าไรครับ LPG ปั๊มหาง่าย ออกต่างจังหวัดที่ทุกจังหวัดไม่ต้องรอต่อคิว ส่วน NGV ไม่ต้องพูดถึงขนาดในกรุงเทพยังหาปั๊มยากต่อคิวนาน บ้างที่ต่อคิวอยู่สักพักเด็กปั๊มเดินมาบอกแก๊สหมดซะงั้น

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/3/2013 20:40 โดย Phantanamotor

ตัวนี้ใส่ถังได้ 70 ลิตร เต็มถังแค110 บาทวิงได้ 130 กม.ช่วงล่างต้องเสริมสเปเซอร์ 1.5นิ้ว ถ้าอยากให้แรงเหมือน lpg ต้องติดไทม์มิ่ง แอดวาส จะได้แรงม้าเต็มเหมือนเดิม สำหรับการเติมแก๊สในปั้มทางปั้มได้แบ่งช่องสำหรับรถเล็กรถใหญ่ แต่ถ้าวิ่งออกต่างจังหวัดต้องดูแผนที่ปั้มหรืออีกทางเลือกติด 3 ระบบ lpg ถังโดนัท 43 ลิตร ngv 70ลิตร ถังวางซ้อนกันใช้งบประมาณ 80,000 สนใจติดตอได้ที่ร้าน พันธ์ธนามอเตอร์ ลพบุรี 084-0464331

ผมขอแชียร์ LPG ด้วยคนครับ

ขอแนะนำเป็น PLG ดีกว่าค่ะ พึ่งไม่ติดตั้งมาที่ versusหัวฉีด LPG สำนักงานใหญ่เป็นรถ Honda city ติดกับคุณกิ๊บ ราคาไม่สูงมากแถมยังได้โปรโมชั่น การรับประกันต่างๆด้วยค่ะ ใช่มา จะถึง 20,000 แล้ว รถยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

NGV ขนาดเล็กสุดนะค่ะ 60 ลิตรครับ ถ้าติด NGV แล้วช่วงล่างต้องมีการปรับเปลี่ยนการตั้งต่าสปิง โช็คอัพคู่หลังเพื่อให้แข็งขึ้น
ลองถามร้านหรือทางอู่ที่จะติดตั้งอีกที .

แนะนำเป็น LPG เหมือนกันคะ ปั๊มแก๊สก็มีเยอะกว่าในประเทศไทย NGV ปั๊มน้อย คิวยาวในการเติม เห็นแล้วรอนานมาก LPG น่าจะเป็นทางเลือกที่คนนใช้รถหันมาติดกันเยอะ  ส่วนยี่ห้อไหนลองเปรียบเทียบดูคะ แต่มี่สำคัญเลือกอู่หรือศูนย์ที่จะติดด้วยน่ะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host