Board logo

ชื่อกระทู้: อยากติดแก็ส....LPG ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดอย่างไงบ้าง [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: โดนัด    เวลา: 14/8/2011 23:07     ชื่อกระทู้: อยากติดแก็ส....LPG ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดอย่างไงบ้าง

คือ......ตอนนี้รถผม จะจอดซะส่วนใหญ่...(เงินไม่พอที่จะเติมบ่อยๆ....วิ่ง ไปโน้นไปนี่ จุกๆจิกๆ) อยากติด แก๊ส เผื่อเอาไปวิ่ง ช่วย รถแฟนบ้าง (รถเขาเป็น โปรตอน CNG) พี่ๆ น้องๆ คิดว่า น่าจะติดหรือป่าว....ผมสองจิต สองใจ มากๆ
ผู้โพสต์: JUNIOR_ZX    เวลา: 15/8/2011 08:48

อยู่ที่เราแล้วหล่ะ  ถ้าใช้บ่อยก็คุ้ม  แต่ถ้าจอดบ่อยกว่าขับก็ไม่คุ้มครับ แค่เพราะใช้งานไปไหนไกลๆ ไม่บ่อย ติดก็ไม่คุ้ม
อย่างผมใช้วันละ 70 กม. ผมติดก็คุ้มครับ ตกโลละไม่ถึงบาท แต่น้ำมันตกโลละ 2-3 บาทแหน่ะ ประหยัดไปได้ตั้งเท่าตัวนึง
ผู้โพสต์: noth1    เวลา: 15/8/2011 09:41

อยู่ที่เราแล้วหล่ะ  ถ้าใช้บ่อยก็คุ้ม  แต่ถ้าจอดบ่อยก ...
JUNIOR_ZX โพสต์เมื่อ 15/8/2011 09:12

ตามนี้เลยครับผมก็คิดยังงั้นว่าถ้าเราใช้รถเยอะวิ่งทุกวันในระยะทางไกลหน่อยควรติด แต่ถ้าวิ่งไม่มากอย่าเพิ่งติดเลยครับ ถนอมเครื่องยนต์ไป

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2