Board logo

ชื่อกระทู้: เติมน้ำมันแต่ได้ลมแทน...เซ็งเลยทีเดียวครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: ATTA_2009    เวลา: 30/3/2010 20:58     ชื่อกระทู้: เติมน้ำมันแต่ได้ลมแทน...เซ็งเลยทีเดียวครับ

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ตอนไปทำงานตอนเช้าครับ ผมแวะเข้าปั๊มน้ำมัน (แถวถนนสุขประยูร ช่วงถนนบายพาส กับ มอเตอร์เวย์ ครับ)
เนื่องจากว่า วันก่อนวิ่งให้น้ำมันค่อนถัง เพื่อจะได้เติมเบนซินธรรมดา (ปกติผมเติมเบนซินธรรมดา เดือนละครั้งครับ)
ก็กะว่าจะเติมประมาณครึ่งถัง เพื่อจะได้วิ่งให้หมดตอนวันศุกร์ ขณะเติมผมก็มองดูมิเตอร์ จำนวนเงิน และปริมาตรของน้ำมันที่เติมไป
ก็ปกติดีครับ ได้ตามจำนวนที่ต้องการทั้งน้ำมันและจำนวนเงิน เสร็จแล้วก็รีบขับออกจากปั๊มไปเพื่อรีบไปทำงาน โดยไม่ได้สังเกตุ เกจวัดน้ำมันที่รถว่ามันเพิ่มมั้ย
จนไปติดที่ไฟแดงเข็มก็ยังไม่กระดิก ลองดับเครื่องปิดกุญแจ สตาร์ทใหม่ก็ยังเหมือนเดิม สังเกตุง่ายครับเพราะน้ำมันรถผมค่อนถังอยู่แล้ว นึกว่าต้องมีปัญหาแน่ๆ (ไม่รถก็ปั๊มแหล่ะ) กะจะกลับรถไปคุยที่ปั๊มให้รู้เรื่อง แต่ก็ไม่มีหลักฐานอะไรเลย ก็เลยตัดสินใจไปทำงานต่อด้วยอารมณ์หงุดหงิดที่ค้างอยู่
    ไปถึงที่ทำงานหลังจากประชุมช่วงเช้าเสร็จ ผมรีบโทรไปร้องเรียนที่ สคบ.ทันที ก็รับแจ้งเรียบร้อย ค่อยทำงานต่อได้ ไว้ผลเป็นไงพรุ่งนี้ทาง สคบ. จะแจ้งมา ไว้ผมจะมาบอกอีกทีครับ
     สอบถามเพื่อนที่ทำงานบอกว่า ปั๊มนี้เคยมีปัญหาบ่อยๆ และเคยมีปัญหาเรื่องเติมน้ำมันให้ลูกค้าผิดด้วย จึงอยากเตือนพี่น้องในคลับไว้เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้างครับ จะได้ไม่ต้องมาหงุดหงิดใจ ในฐานะเป็นผู้บริโภคทั้งหลายครับ

ด้วยความหวังดี และ หงุดหงิด นิดหน่อยครับ
ผู้โพสต์: 2coolromantic    เวลา: 30/3/2010 21:15

เป็นผมผมๆก็เคืองครับ แบบนี้
ผู้โพสต์: golf_saico    เวลา: 30/3/2010 21:30

เป็นผมจะกลับไป  แล้วเรียกผู้จัดการมาคุยเลย  เรียกตำรวจด้วย  ต้องเอาให้หนักไอ้พวกนี้
ผู้โพสต์: nomoto    เวลา: 30/3/2010 21:41

M79 เท่านั้นคือทางออก

อิอิ

ล้อเล่นนะคร้าบ
ผู้โพสต์: ATTA_2009    เวลา: 30/3/2010 21:59

ผมหล่ะเห็นใจพวกเราผู้บริโภคทั้งหลายจริงๆเลยครับ เคยเห็นในข่าว มาเจอกับตัวนี่มันหงุดหงิดสุดๆเลย
ผู้โพสต์: CITY_SPORT    เวลา: 31/3/2010 07:57

ต้องโวยวายคับ
เดียวเคยตัว

เป็นอย่างผมดิ โดนเป็นแถบๆ รับกันทั้ง 0 โตโยต้า
ผู้โพสต์: MOD_ZX    เวลา: 1/4/2010 09:25

ต้องโวยวายคับ
เดียวเคยตัว

เป็นอย่างผมดิ โดนเป็นแถบๆ รับกันทั้ง 0 โตโยต้า ...
ต้นฉบับโพสโดย CITY_SPORT เมื่อ 31/3/2010 08:21

ช่วงนี้ขับโตโย... อ้าวติส บ่อยอ่ะดิ เจ้าเค อิอิ
ผู้โพสต์: CITY_SPORT    เวลา: 1/4/2010 11:54

ช่วงนี้ขับโตโย... อ้าวติส บ่อยอ่ะดิ เจ้าเค อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย MOD_ZX เมื่อ 1/4/2010 09:49

ก็น้องตี้ยังไม่ครอดหนิ
แต่ใกล้แล้วแหละ
อิอิ
ผู้โพสต์: playboy58mm    เวลา: 5/4/2010 15:07

ปั้มไหนคับ จะได้ระวังๆ ช่วยเป็นหูเป็นตา
ผู้โพสต์: kaowdehustle    เวลา: 5/4/2010 15:16

ไปปั้มที่ไม่น่าไว้ใจ อย่าลืมขอใบเสร็จ ด้วยครับ

มีอะไรจะได้ใส่ได้เต็ม ๆ

ไอพวกขี้โกงมันต้องโดน...

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2