Board logo

ชื่อกระทู้: New City 2014 เข้าปีที่ 3 เวลาเหยียบคันเร่งแค่ 30 ก็มีเสียงดังแล้วค่ะ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: neyada    เวลา: 28/2/2017 14:50     ชื่อกระทู้: New City 2014 เข้าปีที่ 3 เวลาเหยียบคันเร่งแค่ 30 ก็มีเสียงดังแล้วค่ะ

New City 2014 เข้าปีที่ 3 เวลาเหยียบคันเร่งแค่ 30 ก็มีเสียงดังแล้วค่ะ
ตอนนี้ศูนย์กำลังเช็คให้ มีแนวโน้มมีปัญหาที่เกียร์ อาจต้องเปลี่ยนเกียร์ทั้งลูก ทางศูนย์แจ้งว่ารอช่างเทคจากศูนย์ใหญ่เข้ามาเช็ครายละเอียด ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างคะ
ผู้โพสต์: Beerbc522    เวลา: 1/3/2017 09:57

ข้อมูลน้อยมากครับ
"เหยียบคันเร่งแค่ 30 ก็มีเสียงดังแล้วค่ะ"
เสียงอะไรยังไง เหยียบแรงกว่านั้นเป็นมั้ยครับ
ตอนถอยหลังเป็นยังไงบ้าง คงต้องลงรายละเอียดเยอะว่านี้อ่ะครับ
แบบนี้สมาชิกตอบกันไม่ถูกเลยครับ
ผู้โพสต์: neyada    เวลา: 3/3/2017 17:08

เวลาเหยียบคันเร่งค่ะจะมีเสียงดัง  ตึ๊บๆๆ ดังอยู่ตลอดเวลา เริ่มตั้งแต่ระดับความเร็วที่ 30 ขึ้นไปค่ะ  รถจะมีเสียงดังที่ช่วงล่างค่ะ ตอนถอยหลังไม่ดัง เหยียบคันเร่งอยู่กับที่ก็ไม่ดัง แต่จะดังตอนที่ขับเคลื่อนออกไปค่ะ และตอนนี้ทางศูนย์สรุปมาให้แล้วค่ะเป็นปัญหาที่ระบบเกียร์ แล้วต้องเปลียนเกียร์ให้ทั้งชุดค่ะ (เคลม)
ผู้โพสต์: lhgdtih    เวลา: 5/3/2017 10:30

สวัสดีครับคือรถผมมีอาการคล้ายกันเลยครับไปหา0หลายรอบแล้วทาง0ใหญ่แจ้งกลับมาว่าเป็นอาการปกติของรถทุกคันแต่ผมว่าไม่ใช่ไปลองรถคันอื่นก็ไม่มีตอนนี้กลุ้มใจมาก
รบกวนเจ้าของกระทู้แนะนำหน่อยครับไปเคลมที่0ไหนจะได้เคลมง่ายเพราะเป็นเคสเหมือนๆกัน  หรือท่านใดมีคำแนะนำรบกวนด้วยครับกลัวรถจะหมดประกันก่อน
ผู้โพสต์: lhgdtih    เวลา: 6/3/2017 21:25

ยังรอคอยเจ้าของกระทู้อย่างมีความหวังครับ
ผู้โพสต์: neyada    เวลา: 8/3/2017 15:35

ขออภัยค่ะ ไม่ได้เข้ามาดูเลย
ของดิฉัน ดิฉันใช้บริการที่ศูนย์ นวมินทร์ค่ะ เพราะซื้อจากที่นั่น และเข้าไปเช็ครถที่ศูนย์เดิมอยู่ตลอด
ตอนที่นำรถเข้าไปเช็ค ช่างที่ศูนย์จะลองเช็คอาการเบื้องต้นจากที่เราแจ้งก่อนค่ะ  แล้วส่งเรื่องไปที่ศูนย์ใหญ่
เจ้าหน้าที่จากศูนย์ใหญ่จะเข้ามาตรวจเช็คอีกทีนึงค่ะ จึงสรุปผล และทำเรื่องอนุมัติเคลมให้ค่ะ

ของดิฉันที่ดังจะดังอยู่ตลอดระยะเวลาของการเหยียบคันเร่ง ที่ระดับความเร็วตั้งแต่ 30 ขึ้นไป แล้วก็ดังชัดมากจนรู้สึกกลัวไม่กล้าขับเลยค่ะ แต่ของเพื่อนดิฉันก็เป็นรถรุ่นเดียวกัน ปีเดียว ซื้อจากศูนย์เดียวกันในระยะเวลาใกล้ๆกันก็ไม่ดังนะคะ  ยังไงลองเปลี่ยนศูนย์เช็คดู หรือ ไปให้ศูนย์ที่ซื้อลองเช็คดูนะคะ
ผู้โพสต์: lhgdtih    เวลา: 11/3/2017 22:46

ขอบคุณครับแต่อาการรถผมจะดังแค่ครั้งเดียวตอนสตารท์แล้วออกตัวพอความเร็วถึง20ก็จะมีเสียงดังครืดแล้วก็จะเงียบไปครับแต่วันจันหน้าจะมีช่างเทคนิคจาก0ใหญ่มาพบครับ
ขอบคุณครับที่เข้ามาตอบ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2