Board logo

ชื่อกระทู้: ขอสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับอาการของเครื่อง b15b วีเทค [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: muangmonkey    เวลา: 1/11/2015 20:25     ชื่อกระทู้: ขอสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับอาการของเครื่อง b15b วีเทค

พอดีรถที่บ้าน เครื่อง b15b วีเทค ตอนสตาร์ด มีอาการ รอบสูง ลงยาก   ร้อนๆ จัดๆ  ถึงจะลง  จูนรอบเครื่องเรียบร้อย พอสตาร์ดใหม่ ก็รอบสูง เหมือนกับ ที่เราจูนรอบเครื่อง ไม่จำ   ลองเปลี่ยน ลิ้นปีก หลายตัว กับกล่องเครื่อง ก็ไม่หาย ลองรีเซต และถอดขั้วแบตก็ไม่หายครับ   กับ งง ไปเลย
ผู้โพสต์: muangmonkey    เวลา: 1/11/2015 20:30

รอบสูง ไม่ลงเลย ครับ  ต้องร้อน ถึงลง  พอดับแล้ว รอบที่จูนไว้ ต้องจูนใหม่
ผู้โพสต์: NOB69    เวลา: 28/1/2016 23:56

วาวล์น้ำเลยครับง่ายๆเปลี่ยนเลย
ผู้โพสต์: noom2cup    เวลา: 9/3/2016 08:50

ลองให้ช่างตรวจเช็คท่ออากาศต่างๆ ที่เกี่ยวกับระบบ ท่อร่วมไอดี ว่ามีตรงไหนรั่วหรือชำรุดหรือเปล่า เพราะถ้าหากมีอากาศรั่วเครืองก็รอบสูงได้ครับ และอีกอย่างหนึ่งตัวช่วยเดินเบาอาจจะค้างก็เป็นไปได้ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2