Board logo

ชื่อกระทู้: รถCity 2012 มีอาการสะเทือนที่พวงมาลัย ทุกช่วงความเร็ว เกิดจากอะไรครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: ziv_lespaul    เวลา: 6/9/2014 23:44     ชื่อกระทู้: รถCity 2012 มีอาการสะเทือนที่พวงมาลัย ทุกช่วงความเร็ว เกิดจากอะไรครับ

รถของผม ล้อขอบ15 ยาง 195 55 15 ยังไม่ได้โหลดครับ

1. รถมีอาการสะเทือนที่พวงมาลัย ทุกช่วงความเร็ว เกิดจากอะไรครับ จนบางทีขับไปนานมีอาการมือชากันเลยทีเดียว
อาการของรถเป็นลักษณะนี้มาสักพักแล้วครับ คือ ไม่ว่าจะความเร็วช่วงไหน พวงมาลัยมันจะสะเทือนสะท้านไปหมด

2.ถ้าขับเร็วๆ เวลาเบรกก้อมีอาการสั่นที่ เท้า เลยครับ สั่นทั้งคัน

3.เวลาจอดนิ่งๆ หรือ ความเร็วต่ำๆ 20 - 40 Km/H มีเลี้ยวยากหน่อย คือเหมือนพวงมาลัยมันหนักนิดๆ

จากอาการทั้ง 3 นี้ผมเคยเอาเข้า 0 ที่แถวบ้าน เค้าก้อบอกว่าไม่เปนอะไร แต่พอผมไปขับรถคนอื่นๆก้อไม่เปนแบบนี้ ขับสบายเลยๆ
ผู้โพสต์: boom_dilok    เวลา: 7/9/2014 06:45

เกี่ยวกับเเม็กที่ใส่หรือป่าวครับ ปลอกกันสั่น อะไรพวกนั้หรือป่าว
ผู้โพสต์: ziv_lespaul    เวลา: 9/9/2014 23:48

ไส่มาหมดแล้วครับ ก้อไม่หายอ่าทำไงดีครับ
ผู้โพสต์: SM.City    เวลา: 30/10/2014 12:32

เปลี่ยนแม๊กใหม่ หรือใช้ของติดรถยนต์มา    อาการสั่นตอนวิ่ง ถ้าเป็นตั้งแต่ความเร็วต่ำ ไม่แม๊กคด ก็ยางบวม

ถ้าเบรกแล้วสั่น ก็จานเบรกคด

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2