Board logo

ชื่อกระทู้: อาการเลี้ยวมีปัญหา [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: sundayjadai    เวลา: 17/7/2014 15:39     ชื่อกระทู้: อาการเลี้ยวมีปัญหา

มีอาการล้อหน้าสะบัด กระตุก เวลารถออกตัวหมุนพวงมาลัยเลี้ยวสุด(วิ่งช้าๆ) เป็นข้างซ้ายข้างเดียว

หมุนพวงมาลัยซ้ายสุด แล้วเริ่มออกตัวเลี้ยว  ล้อเหมือนจะสะดุด ไถลๆ  เหมือนล้อเหยียบหินแล้วลื่นๆไถลนิดๆ  ไม่เคลื่อนตัวเลี้ยวเหมือนปกติ
เป็นเฉพาะตอนเลี้ยวซ้ายสุด ลองออกตัววิ่งช้าๆวนเป็นวงกลม  ก็จะมีอาการสะบัด สะดุด  เป็นบางจังหวะ   เกิดจากสาเหตุใดครับ รบกวนด้วยน่ะครับ
ผู้โพสต์: FAST7478    เวลา: 22/7/2014 22:01

เบื้องต้นไปสังเกตุหน้ายางก่อน ว่ากินข้างซ้ายหรือขวาหรือไม่   หรือไม่ก็ไปเซ็คช่วงล่างพวกเพลาว่างอไหม เอาโดยรวมเลยแล้วกันว่าไปไล่เซ็คช่วงล่าง ทั้งหมด
ผู้โพสต์: sundayjadai    เวลา: 23/7/2014 12:48

ขอบคุนครับคุณFAST7478 ได้ไปเช็คช่วงล่างให้ช่างดูแล้วปรากฎว่าเป็นที่ยางเบ้าโช๊คเสียคับทำการเปลี่ยนไปแล้วอาการดังกล่าวก็หายคับ
ผู้โพสต์: phunkop    เวลา: 26/8/2014 13:42

ค่าเสียหายเท่าไหร่คับ เป็นเหมือนกันเลย อาการนี้
ผู้โพสต์: sundayjadai    เวลา: 22/9/2014 12:01

ค่าเสียหายพันนิดๆครับ เปลี่ยยางเบ้าโช๊คคู่หน้าครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2