Board logo

ชื่อกระทู้: ขอสอบถามนิสนึงครับ city zx [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: TurboZaa    เวลา: 29/1/2014 08:19     ชื่อกระทู้: ขอสอบถามนิสนึงครับ city zx

city zx ผมจะใช้e85 มีปัญหาเรื่องซิลยางท่อยาง ใครเป้นบ้างรบกวนหน่อยครับ
คำถาม2 e85 บางเจ้าต้องเปลี่ยนหัวฉีด บางเจ้าหัวเดิม รบกวนเล่าให้ฟังหน่อยครับ
คำถาม3 ใครใช้มานานเป็นปีแล้วบ้างครับ ช่วยบอกอาการผมหน่อยจะได้เตรียมรับมือถูก

พอดีต้นเดือนหน้าจะ ผมจะเข้าไป ติดkkt + ใช้ e85 กำลัง งงๆอยุ่ครับ
ผู้โพสต์: RunE85    เวลา: 10/2/2014 15:37

1..เรื่องหัวฉีด ไม่ต้องเปลี่ยนครับ รับไหวสบายๆ แต่ถ้านานแล้วอาจเสื่อมสภาพตามกาลเวลา ไม่เกี่ยวE85 เพราะมีการกำหนดให้รองรับอยู่แล้ว ว่าไมาควรเกินเท่าไร ซึ่งรถปกติควบคุมไม่เกิน 75-80% แต่กล่องE85 มีแค่บางยี่ห้อเท่านั้น ที่กำหนดค่าตัวนี้ เพื่อไม่ให้หัวฉีดพัง
2..ท่อยาง อาจจะเปลี่ยนเพื่อสบายใจ เพราะรถคุณก็นานแล้ว แต่ไม่ใช่ใส่ E85 แล้วจะเสียเลยครับ
ผู้โพสต์: chatchhc    เวลา: 13/2/2014 15:23

ติดแล้วประหยัดแน่นอนครับ    ท่อยางรถรุ่นใหม่ๆ  ไม่ค่อยมีปัญหาครับ  ที่เปลียนหัวฉีดคงให้รูใหญ่ขึ้น  ยี่ห้อหัวฉีดเคยิน ของฮอนด้าดีครับ   ถ้าเป็น NIPPON  ถึงเวลาก็จะรั่ว
ผู้โพสต์: TurboZaa    เวลา: 21/2/2014 18:09

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมไปใส่้มาเมื่อ อาทิตที่แล้ว  ลืมเข้ามาดู ผมถามช่างบอกว่า
รุ่นคุณมันเป้นท่อแข็งแล้ว ไม่น่าจะต้องเปลี่ยน แต่เปลี่ยนก็ได้เพื่อความสบายใจ
ประหยัดขึ้น ดีครับผม

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2