HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

tcsalelp กระทู้เมื่อ 17/7/2010 12:45

ซื้อรถHonda CRV แล้วไม่ได้ป้ายทะเบียน ระวังจะโอนขายต่อไม่ได้

ผมซื้อรถHonda CRVจากศูนย์ฮอนด้ากาญจนบุรี (เจ้าของศูนย์ชื่อคุณปัญญา)  ดาวน์ไป  25% ผ่อน4ปี กับฮอนด้าลีสซิ่ง ผ่อนมาประมาณ 2ปีแล้วไม่เคยขาดส่ง ยังไม่ได้รับป้ายทะเบียน ทวงถามไปที่ศูนย์ฮอนด้ากาญจนบุรีแล้วก็ถูกผลัดผ่อนเรื่อยมาจนไม่รู้จะทำไงดี เลยตัดสินใจเข้าแจ้งความที่สถานีตำราจภูธรจ.กาญจนบุรีเพื่อลงบนทึกประจำวันไว้เมื่อพ.ค.2553 โดยหยุดส่งค่างวดในเดือนมิ.ย.และก.ค.ที่ผ่านมา ฮอนด้าลีสซิ่งโทรมาทวงถามค่างวดเราก็บอกว่าจะผ่อนไปทำไมป้ายทะเบียนเรา 2ปีแล้วยังไม่ได้เลย ฮอนด้าลีสซิ่งบอกมันเป็นหน้าที่ของศูนย์ฮอนด้ากาญจนบุรีให้ไปติดตามทวงถามเอง เราเลยบอกว่าเราทวงถามมา 2ปีแล้วยังไม่ได้เลย ฮอนด้าลีสซิ่งบอกมันไม่เกี่ยวกันให้ผมส่งค่างวดมาไม่งั้นจะเสียเครดิต
ผมเลยนำเรื่องนี้มาโพสขอความคิดเห็นรวมถึงแนวทางในการทวงถามสิทธิของผู้บริโภค
ปล.ข้อความที่ผมโพสไปนี้เป็นความจริง ตัวผมชื่อชาญชัย  อยู่นครปฐม เบอร์โทร 034-256061 ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายโกรธแค้นหรือมุ่งทำลายบุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งหมด ผมแค่ต้องการสิทธิที่ผมควรจะได้รับอย่างยุติธรรม

baiyok กระทู้เมื่อ 17/7/2010 13:08

ดีครับ ขอหนุนด้วยคน เรียกร้องตามสิทธิครับ ได้เรื่องยังไงรายงานให้ทราบกันหน่อยนะครับ

natthacapton กระทู้เมื่อ 17/7/2010 15:46

ช่ายๆ รายงานด้วย

oumyim กระทู้เมื่อ 17/7/2010 16:40

ทำไมนานจังอะครับ
เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ หนับหนุน

wian กระทู้เมื่อ 18/7/2010 12:10

เป็นไปได้อย่างไรทั้ง 0 ทั้งลิสซิ่ง  
คุณลองเมล์ไปที่สำนักงานใหญ่ให้ช่วยติดตามป้ายทะเบียนให้  น่าจะรวดเร็วขึ้น
ไม่น่าปล่อยให้นาน  ตั้งสองปี  แล้วสำเนาทะเบียน  ลิศซิ่งส่งให้คุณหรือเปล่าละ

ของผมก็ผ่อน  ทำประกันรถแล้วจะให้ทำประกันชีวิตอีก เลยเมลไปที่สำนักงานใหญ่ และ 0 ที่จะออกรถ
วันรุ่งขึ้นโทรมาแจ้งยกเลิกประกันชีวิตเลย

ขอให้ได้ป้ายทะเบียนเร็วๆๆนะครับเอาใจช่วย

raweesangsuk กระทู้เมื่อ 18/7/2010 20:10

ลองเข้าไปที่โชว์รูมขอพบเจ้าของบริษัทดูหน้าจะได้ความคืบหน้า ผมก็เป็นเซลส์ขายรถเหมือนกันอาจจะเกิดจากการผิดพลาดของฝ่ายทะเบียน

หน้า: [1]