HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

mic กระทู้เมื่อ 7/3/2021 08:56

น้ำยาล้างเกียร์ดีไหม

สอบถามครับ น้ำยาล้างเกียร์ใครเคยใช้บ้าง
ดีหรือไม่ครับ ซิตี้xz08ขอบคุณครับ

FAST7478 กระทู้เมื่อ 11/3/2021 22:55

ปกติน้ำมันเกียร์ก็เป็นตัวล่อลื่นและชะล้างอยู่แล้ว  แต่ถ้าอยากจะสะอาดทั้งระบบก็ฟลัชชิ่งคือเอาน้ำมันเกียร์เก่าออกทั้งหมด แล้วเอาน้ำมันเกียร์ใหม่ใส่ไป  เกียร์CVT HONDA  ควรใช้แต่ของฮอนด้าดีกว่าครับ  ยิ่งเราเติมอะไรเจือปนเข้าไปใหม่ๆอาจจะรู้สึกดีจริง แต่ใช้ๆไปจะทำให้ประสิทธิภาพน้ำมันเกียร์เดิมเสื่อมสภาพเร็วขึ้นเช่นกัน  หมั่นดูและด้วยวิธีปกติดีกว่าครับ เช่น ถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ตามระยะอย่าเกิน    ใช้สังเคราห์ 100% และน้ำมันเกียร์ที่ถูกชนิดกับรถ  แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ

หน้า: [1]