HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

somchad กระทู้เมื่อ 20/11/2015 20:30

สวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านคับ สอบถามปัญหาเกี่ยวกับครัชหน่อยครับ

รบกวนพี่ๆ ผู้รู้ ด้วยครับ ผมใช้ city ปี 1999 เกียร์ธรรมดานะครับ
1.เวลาเยียบครัชจะได้ยินเสียงวืดๆ น่าจะเป็นเสียงลูกปืนกดครัชนะครับ (เบื้องต้นสอบถามจากช่างแถวๆบ้านนะคับ ) อยากทราบว่าลูกปืน กดครัช แผ่นครัช และหวี ราคาประมาณเท่าใหร่คับ
2.เวลารถวิ่งความเร็วประมาณ 100 หรือ 80 กม. และรถตกหลุมหรือว่าเยียบน้ำที่ขังบนถนน รถจะมีอาการส่ายและดึงไปทางที่เยียบน้ำหรือตกหลุมอ่ะคับ สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรคับ คือมันส่ายและดึงแรงมากๆ เลยอ่ะคับ

๋+++++++++++++ขอบคุณพี่ๆ มากๆนะคับรอคอยผู้รู้มาช่วยตอบนะคับ+++++++++++++++

หน้า: [1]