HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

nueng_aum กระทู้เมื่อ 24/10/2014 14:33

Honda City Type Z ปี 2000 เกียร์ AUTO เครื่องเย็นเกี่ยร์ไม่เปลี่ยน

Honda City Type Z  ปี 2000 เกียร์ AUTO ตอนเครื่องยนต์เย็น ออกตัว เกียร์ D ขับออกตัวไปตามปกติ พอถึงรอบตอนที่จะเข้าเกียร์ 3 เกียร์ไม่เข้า แต่ดึงคันโยกเกีนร์ลงมาที่ 2 เกียร์ก็เข้าปกติ แล้วลองดันไปตำแหน่ง D3 ก็ไม่เข้าอีก เป็นตอนเฉพาะตอนเครื่องยนต์เย็น แต่ถ้าเครื่องยนต์ร้อนเกียร์ทำงานปกติ  มีใครพอที่จะมราบสาเหตุไหมครับ และจะต้องแก้ไขยังไงครับ  ขอบคุณครับ

jimmystou กระทู้เมื่อ 19/12/2014 07:19

อาการเดียวกันกับผมเลย
เท่าที่คุยกับช่าง คึอ เกียร์หมดอายุการใช้งาน
คงต้องซ่อม หรือเปลี่ยนใหม่
ตอนนี้ ผมกำลังหาอู่ซ่อมอยู่ครับ

หน้า: [1]