HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

kuhello กระทู้เมื่อ 7/9/2014 16:50

เวลาขับเร็วเสียงในรถดังมาก เพราะอะไรคะ City 2014

เพิ่งซื้อมา City 2014 มาได้หนึ่งเดือน ปกติไม่ค่อยได้ขับ ขับไม่ไกลและเร็วเท่าไหร่คะ
เมื่อวานน้องชายเอาไปขับ ปรากฏว่ามีเสียงลมเข้ามาในรถดังมากทั้งๆ ที่ปิดกระจกสนิท
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ หรือว่าเป็นภาวะปกติ  ก่อนหน้านี้เคยขับรถไปเกี่ยวกับขอบเสาลานจอดรถ
แต่ไม่เป็นอะไรมากค่ะ จะเกี่ยวกันไม๊คะ  รบกวนตอบหน่อยนะคะ พอดีเป็นรถคันแรกเลยค่อนข้างกัลวลค่ะ
ขอบคุณค่ะ

CIG@R กระทู้เมื่อ 15/9/2014 11:34

ก่อนหน้านี้เคยขับรถไปเกี่ยวกับขอบเสาลานจอดรถ
เอาประตูไปเกี่ยวหรือเปล่า ถ้าใช่โครงประตูอาจเสียรูป
ถ้าไม่ใช่ เข้า 0 อย่างเดียวครับ

foreverjuk กระทู้เมื่อ 17/9/2014 15:23

น่าจะปกตินะครับเวลาขับเร็ว ทั้งเสียงลม เสียงยาง แย่งกันดังเชียว :lol

puk_tee กระทู้เมื่อ 23/9/2014 20:45

ปรกติครับ  honda city เป็นรุ่นที่เก็บเสียงได้ดีมาก  คือเก็บเสียงข้างนอกเข้ามาในรถหมดเลย ของผมก็ดังครับ

science กระทู้เมื่อ 5/10/2014 23:32

ยินดีด้วยครับ คุณได้ ซิตี้ของแท้ รถผมก็เสียงดังเหมือนกันครับ ผมแก้โดยเปิดเพลงฟังครับ

yedke กระทู้เมื่อ 26/10/2014 21:16

เอาตรงๆเลยนะคับ ก่อนจะมีอีโค่คาร์. วีออส. ซิตี้. อะไรพวกนี้คือรถที่ราคาถูกที่สุดในรุ่นต่างๆคือเป็นรถกระป๋องนั่นเองไม่ว่าจะเป็นการเก็บเสียงหรือวัสดุห่วยแตกทั้งนั้นทุกวันนี้มีดีเพียงแค่ออพชั่นที่เพิ่มเข้ามา. ช่วงล่างเดิมสุดห่วยเข้าโค้งสุดสยิวกิ้ว. ขับเร็วเจอลมปะทะรถเอนไปเอนมา. เสียงเข้ารถเต็มๆ. ยิ่งใช้ยางเกากลี ยางจีนเสียงยิ่งไปกันใหญ่
ผมลงทุนไปแดมป์มาทั้งคันยังเก็บเสียงไม่อยุ่เพราะตัวถังมันบอบบางมาก. แนะนำนะคับอย่าไปแดมป์มีค่าเท่ากันจิงๆฝากท่านอื่นๆด้วย เสียตังฟรี

Yunho กระทู้เมื่อ 20/11/2014 01:18

จริงๆ มันมาจากคิ้วกันสาดที่ติดมากับรถนั่นแหละครับ ตัวทำให้เกิดเสียงเลย ยิ่งเวลาวิ่งบนทางด่วน เสียงจะชัดเลยครับ

piercewelsh กระทู้เมื่อ 8/2/2022 16:13

This defined as a simple strategy to build a strong relationships with people in our industry. You people help us to grow and i thank you for every opportunity. While we should not take advantage your kindness we also want to contribute to your site as you carry a valuable and powerful statement in here. Hoping for more updates.  [url=https://mysearchplace.com/world-of-gambling-turning-lives-from-rags-to-riches/] World of Gambling: Turning Lives from Rags-to-Riches[/url]

หน้า: [1]