HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

pom215 กระทู้เมื่อ 20/5/2014 22:32

รับติดกล่อง KKT เพิ่มแรงม้า Tune E85 E20 และ ท่อสูตร

KKT Function

- Piggy back ECU tuning for Gasoline Engine
- 3 Cylinders up to 6 cylinder system
- Ignition Advance & Retard tuning +/- 32 Degrees, 0.5 degree step.
* 6 Channels Distributor, Waste spark, Direct coil, V8 Distributor
(Honda , Toyota , 5V 12V ignition signal)
* 10 point@RPM Dwell time decrease/increase up to 5 ms.
* Covert distributor to direct coil [Option]
- Fuel tuning
* Airflow/MAP adjustment MIN/MAX: +/- 50% of Voltage input
* 6 Channels Injector increasing, 0.5 --> 50% increasing of
Injection duty cycle
- 15x15 Table size tuning of each ignition and Fuel (x 2)
* X-axis --> RPM
* Y-axis --> TPS, Airflow or auxiliary map sensor (for N/A Set bo)
* 4 Tables (Igt + Fuel: Mode1, Igt + Fuel :Mode 2)
- 2 Fuel set, select by user via user switch (Buid-in) or external switch
- Misfiring system (Option for Race only)
* Launch control, RPM-Ignition-Fuel-Gain adjustable
* Anti lag, TPS release, RPM-Ignition-Fuel-Gain adjustable
- Real time Software tuning and utility
* Monitor all input signal (Airflow, ignition, injector and 1 Channel
auxiliary input)
* Monitor the tuning values that calculated by EZT
* Real time editing via tuning ram
* Import & Export data
* Password protection
* Device firmware update function (DFU), able to update new
firmware at customer site
- 1 Year warranty

พิสูจแล้วว่า เพิ่มแรงม้าได้ 8-20 ตัว
           Torque 2-5 KGM or 20-50 N/m

เป็นกล่องของไทยนะครับ คล้ายกับ DATATEC เพราะ คนที่เขียนโค๊ดเป็นคนเดียวกันครับ ต่างกันตรงที่ KKT นั้น ปลดล๊อกความเร็วไม่ได้ แต่ก็มีกล่องพ่วงเพิ่มเข้าไปครับ จะติดหรือไม่ติดก็ได้ครับ ที่เด่นๆเลยก็คงเป็นฟังค์ชั่น MisFire ซิ่งสามารถเปิดปิดได้ตามใจ อยากยิงแบ๊คก็กด ไม่อยากยิงก็แค่ปิดครับ ไม่จำเป็นต้องจูนแบ๊คตลลอดเหมือนกล่องอื่นๆครับ ซึ่งกล่องอื่นๆจะไม่มีฟังค์ชั่นนี้นะครับ

ค่าจูน+กล่อง+ไดโน อยู่ที่ 17500 สำหรับCity และ 19000 สำหรับ Jazz Hybrid/CR-Z/Civic Hybrid

ต้องขอบอกก่อนนะครับว่า Dyno เราเป็นแบบถอดล้อแล้วเอาไดโนไปล๊อกครับ จะได้ม้าที่ลงพื้นเช่นเดียวกับจูนถนนเลยครับ เพราะ ได้โนเราจะมี Friction ให้สเหมือนถนนครับ

ไม่ต้องกังวลว่าเครื่องจะพังไหม เพราะเรา จูนมาแล้วมากกว่า 1000 คัน ไม่เคยมีคันไหนพังครับ แรงทุกคัน

ถ้าต้องการกล่องยี่ห้ออื่นเรามีให้ครับ เช่น FCON/Unichip/AEM

โห โห โห โห โห โห โห โห
Exhuast System

เรามีท่อสูตรที่สร้างขึ้นใหม่เฉพาะรถคุณเท่านั้นครับ จะเรียกว่า Custom Exhuast Kit ก็ได้ครับ
สำหรับ City เดินตั้งแต่เครื่อง ราคา 18000 ครับ มีทั้ง พักกลาง พักหลัง stainless pipe เกรดA ทั้งเส้นครับ เอาแค๊ทออกหมดครับ เกียร์ออโต้ก็เอาออกได้นะครับ
Jazz Hybrid/CR-Z/Civic Hybrid/Camry Hybrid/Prius/BMW Hybrid ก็สามารถติดได้นะครับ แรงเหมือนกันครับ
จากผลพิสูจณ์ บนไดโน แรงม้าเพิ่มขึ้น 3-5 ตัวครับ เสียงเพราะมากครับ ไม่ดังจนเกินไปครับ
(เคยมีลูกค้าบอกว่าถ้าหลับตาฟังไม่คิดว่าจะเป็น Jazz ครับ)
สำหรับปลายท่อ สามารถเลือกหรือสั่งได้นะครับว่าอยากได้แบบไหน
ทางเราจะออกแบบ ชุดท่อให้เหมาะสมกับรถคุณมากที่สุดครับ
สำหรับชุดนี้ไม่สามารถลงรู้ปให้ไ้ด้นะครับ เพราะเป็นสูตรลับของเราครับ

ถ้าเป็นไทเทเนี่ยมเสียงจะเพราะกว่าครับ แต่ราคาก็จะสูงขึ้นเกือบเท่าตัว

ทางเราจะออกแบบ ชุดท่อให้เหมาะสมกับรถคุณมากที่สุดครับ หรือ ตามที่ลูกค้าต้องการเลยครับ

สำหรับรถรุ่นอื่นๆ สามารถสอบถามราคาได้ครับ

ทางเราได้รับความไว้วางใจให้ออกแบบท่อสูตร โดยสำนักแต่งดังๆหลายแห่งที่ส่งรถมาให้เราทำครับ

อยากแรงสามารถติดต่อได้ที่เบอร์: 0830730301 24ชม นะครับ

หน้า: [1]