HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

natharak กระทู้เมื่อ 16/4/2013 10:58

ค้ำโชค&กันโคลง

อยากสอบถามหน่อยค่ะ ว่า
การทำกันโคลง บางคนก้บอกว่าค้ำโช้ค มันต่างกันอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ ทำดีมั้ย
มีคนบอก ถ้าไปทำแล้วเครื่องจะหนึบขึ้น แบบว่าไม่มีข้อมูลเลยอ่ะ ไม่รู้จะทำดีมั้ยค่ะ

Ball_Korat กระทู้เมื่อ 17/4/2013 14:30

ถามก่อนสองคำถามครับ
ปกติขับรถเร็วมั้ยครับ..แและพอใจกับความรู้สึกเดิมๆแค่ไหนครับ
กันโคลงจะอยู่ด้านล่างของรถครับส่วนคำโช๊คจะอยู่ที่บนหัวโช๊คในห้องเครื่องครับคนละตัวกัน
ใส่ไปแล้วทั้งสองตัวให้ผลคืออาการรถมาไวขึ้นครับ หักเลี้ยวเป็นเลี้ยวครับ ไม่ค่อยโคลงเคลงเวลาวิ่งทางตรงและเข้าโค้ง
ข้อเสียคือ รถจะให้ตัวได้น้อยลง ขาดความนุ่มนวลครับ ประมาณว่าตกใจหักเลี้ยวมันก็วูบไปเลยครับ เหมาะกับพวกแต่งซิ่ง อยากให้รถสวยงาม และต้องการอะไรที่มากกว่าเดิมๆครับ
หากคุณพอใจกับรถของคุณแล้วไม่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนครับ  เหล็กกันโคลงส่วนมากจะมีมาแล้วครับ ค้ำโช๊ค มีตั้งแต่ 900 บาทขึ้นไปครับ ส่วนตัวผมว่า ยางดีๆสักชุด  หรือเปลี่ยนช่วงล่างพวกโช๊คสปริงเห็นผลกว่าครับ
คำว่าหนึบขึ้นในที่นี้คือเข้าโค้งแรงๆ รถจะไม่ค่อยไหลออกข้างมากครับเพราะอาการมันไวขึ้น แต่หากยางไม่ดีล่ะก็ไหลไม่หยุดครับ  เพราะส่วนที่เกาะถนนจริงๆคือยางเท่านั้นครับ

natharak กระทู้เมื่อ 23/4/2013 10:25

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูล เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ

LhaMz กระทู้เมื่อ 6/8/2013 11:07

เก็บข้อมูลด้วยคน อิอิ

payuphat กระทู้เมื่อ 10/10/2013 18:09

{:4_388:}

ninesek กระทู้เมื่อ 17/10/2013 16:52

มาเก็บข้อมูลด้วยครับ

หน้า: [1]