HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

tu3310 กระทู้เมื่อ 9/4/2013 11:04

ติดตัวหลอกเกจ์น้ำมัน แล้ว เข็มเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง ปกติไหมคับ

พอดีเพิ่งไปติดแก็ส AG zenit พร้อมตัดปัีมติ๊ก กับ ตัวหลอกเกจ์
ขับไปๆ เข็มน้ำมันเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง  เลยสงสัยว่าคันอื่นๆเป็นเหมือนกันไหมคับ
ตอนนี้เติมมาพันนึงเข้มขึ้นเกือบ2ใน3 คับ

Nong_Society กระทู้เมื่อ 18/5/2013 15:09

ผมจะไปติดพรุ่งนี้ครับ ช่างบอกว่าเฉพาะ CITY ที่ต้องติดกล่องหลอกเกจน้ำมัน ก้อยังงงๆอยู่ว่าทำไมติดแต่ CITY ครับ

Chili กระทู้เมื่อ 21/5/2013 10:44

มันลงตามปริมาณการวิ่งโดยการคำนวนของกล่อง ECUไงครับ แล้วก็ขึ้นไปเพราะว่าระบบรีเซ็ทระดับน้่ำมันที่ทำงานโดยกล่องหลอก ผมก็AG Zenit เหมือนกัน แต่ไม่ได้ตัดทั้งปั้มติ๊กและก็๋ไม่ได้ติดกล่องหลอกครับ ผมใช้วิธีเติมน้ำมันให้เกินครึ่งถังเสมอๆ

tu3310 กระทู้เมื่อ 27/5/2013 14:25

ของผมร้านเขาติดตัวหลอกแต่มันรีเซททุกนาที คือ วิ่งไปมันก็เซ็ทเข้มเป็นศูนย์(น้ำมันหมด)
สักพักก็เด้งกลับมามีน้ำมันครึ่งถัง อีกนาทีก็รีเซท วนไปมา แรกๆก็รำคาญ
หลังๆก็ชิน เลยสงสัยว่าคนอื่นมันรีเซทแบบนี้หรือเปล่าคับ

sunamprom กระทู้เมื่อ 24/8/2013 01:21

จริงแล้วไม่ต้องติดตัวหลอกน้ำมันครับเพราะเวลาเข็มน้ำมันลงสุดแล้วก็จะวิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงจุดที่มีน้ำมันอยู่จริงนั่นแหละเราก็จะรู้ว่าควรเติมน้ำมันหรือยัง น้ำมันควรมีอยู่สักครึ่งถังคือท่วมปั๊มติ๊กเวลาปั๊มติ๊กทำงานจะไดไม่ร้อน ช่วยยืดอายุปัีมติ๊กได้นะครับ

moonbug กระทู้เมื่อ 29/8/2013 10:03

ติดก็ตกครับ เอาเงินทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ผมติดมาเหมือนกันเสียดายเงินครับ

khunt กระทู้เมื่อ 3/9/2013 20:46

ติดมาครับ  แต่ของผมประมาณ ครึ่งชั่วโมงจึงรีเซทครับ

city_cha กระทู้เมื่อ 11/9/2013 17:52

ติดเหมือนกัน
มันจะ reset ทุกครั้งที่ start เครื่องใหม่
ถ้าไม่ติดมันจะตกไปเรื่อยๆ จนค้างไฟเตือนขึ้น จะหายไปเมื่อเติมน้ำมันเพิ่ม
แต่ถ้าติดแล้ว อาจจะตกจนไฟเตือนขึ้น แต่พอดับเครื่่อง start ใหม่ ก็จะ reset ใหม่ขึ้นมาเอง ไฟเตือนก็ดับครับ

หน้า: [1]