HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

pealringkui กระทู้เมื่อ 14/3/2013 13:19

ถามเรื่อง ฟิม lamina pop ที่แถมจาก 0

สวัสดีครับ
ขอสอบถามเรือ่ง ฟิล์ม นะครับ

ผมได้ฟิลม์แถมจากศูนย์ เป็น lamina pop ผมเลือก 60 รอบคับ และเป็น ปรอท
ซึ่งผมสั่งเปลี่ยนเป็น แบบ ไม่ปรอท ไม่ทันครับ เนื่องจาก เซลล์แจ้งว่า ได้ติดฟิลม์ไปแล้ว

แล้ว บานหน้า ปรอท 60 ลามิน่านี่ มันจะเข้มเกินไปมั้ยครับ จะเข้มกว่าแบบไม่ปรอมเยอะมั้ยครับ
เพราะเซลล์แจ้งอีกทีว่า ถ้าเป็น lamina ปรอท มันจะใสกว่าแบบไม่ปรอทครับ และมองออกมาข้างนอกจะใสกว่า และของ lamina จะปรอท น้อยครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

playjoe กระทู้เมื่อ 14/3/2013 15:19

ของผมพึ่งออกรถมาก็ปรอท 60 รอบคันครับ แต่เป็นปรอทสีเขียวครับ พอจอดภายในร่มก็เหมือนฟีล์มธรรมดาสามารถมองเห็นภายในได้ชัด แต่พอจอดกลางแดดจะรู้ว่ามันเป็นปรอทครับ มันจะสะท้อนรูปเราชัด แต่ขับกลางคืนก็ไม่มืดนะครับ เห็นชัดแจ๋วเลย

pealringkui กระทู้เมื่อ 14/3/2013 15:24

แล้วขับตอนกลางวัน บานหน้าปรอท 60 มีปัญหาเรื่องการสะท้อนแสงมั้ยครับ

เห็นบางท่านบอกว่า ขันตอนกลางวัน จะสะท้อน ทำให้มีปัญหาครับ

หน้า: [1]